![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/07/448720853_979460893969115_8093686709257733293_n-300x157.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/07/448908599_979460940635777_2934659203076312422_n-300x300.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/07/448722168_979461037302434_7376189419168430268_n-300x246.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/07/448849377_979461073969097_220111960782818471_n-300x300.jpg)
เมื่อวันที่ 13 – 15 มิถุนายน 2567 อาจารย์ ทันตแพทย์ ดร.นนทวัฒน์ ชื่นศิริ อาจารย์ประจำสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้รับเชิญเป็นผู้บรรยายช่วง Short communication session ในหัวข้อ “Development of Functional Human Induced Pluripotent Stem Cell-derived Nociceptor Model for In Vitro Pain Research” และได้รับรางวัล Best Oral Presentation Award ในงานประชุม Pluripotent Stem Cells Conference 2024 (PSCC2024) ณ โรงแรมแมนดาริน สามย่าน กรุงเทพฯ
โดยงานนี้ศูนย์วิจัยเทคโนโลยีตัวอ่อนและเซลล์ต้นกำเนิด สาขาวิชาเทคโนโลยีชีวภาพ สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ร่วมกับศูนย์วิจัยไพรเมทแห่งชาติ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และ INSERM Stem Cell and Brain Research Institute ประเทศฝรั่งเศส เป็นเจ้าภาพจัดประชุม