![อาจเป็นรูปภาพของ 8 คน และ ผู้คนกำลังอ่านหนังสือ](https://scontent.fbkk29-5.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/449832359_993814505867087_3123332758286283688_n.jpg?_nc_cat=107&ccb=1-7&_nc_sid=127cfc&_nc_ohc=8-BLmwL-tDoQ7kNvgF_Y5kg&_nc_ht=scontent.fbkk29-5.fna&oh=00_AYChn-gDyv399ia1BePeSLTejOXsvPCp3Zjf14tZ4N4bMQ&oe=669E5A24)
![อาจเป็นรูปภาพของ 9 คน และ โรงพยาบาล](https://scontent.fbkk29-9.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/450453615_993814642533740_8424825188184385728_n.jpg?stp=cp6_dst-jpg&_nc_cat=104&ccb=1-7&_nc_sid=127cfc&_nc_ohc=UhSO1XYOByIQ7kNvgFRXxsq&_nc_ht=scontent.fbkk29-9.fna&oh=00_AYBTshvl1kIRoJlK1TY1C0fKzNI-zMDn11R2mS0FBatF5w&oe=669E59E0)
สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ โดยสาขาวิชาสุขภาพช่องปากผู้ใหญ่ ได้จัดกิจกรรมสัมมนารายวิชาคลินิกตรวจพิเคราะห์โรคช่องปากและรังสีวิทยา และรายวิชาคลินิกศัลยศาสตร์ช่องปากและแม็กซิลโลเฟเชียล เพื่อพัฒนาคู่มือการปฏิบัติงานคลินิกและปรับมาตรฐานอาจารย์ผู้ปฏิบัติงานควบคุมการปฏิบัติงานคลินิกให้เป็นมาตรฐานเดียวกันในทุกแหล่งฝึก ในวันที่ 12 กรกฎาคม 2567 โอกาสนี้ ได้รับเกียรติจากอาจารย์ ทันตแพทย์ ดร.นนทวัฒน์ ชื่นศิริ อาจารย์ประจำสาขาวิชาสุขภาพช่องปากผู้ใหญ่ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “Assessment of TMD Patients” ให้แก่คณาจารย์ผู้ร่วมสัมมนาในรายวิชาคลินิกตรวจพิเคราะห์โรคช่องปากและรังสีวิทยา
โดยสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ ได้กิจกรรมสัมมนารายวิชาคลินิกอย่างต่อเนื่องเป็นประจำในทุกปี อันได้รับความร่วมมือจากอาจารย์แหล่งฝึกร่วมพัฒนาการจัดการเรียนการสอนด้วยดีเสมอมา ซึ่งในปี 2567 นี้มีรายวิชาที่ได้ดำเนินการสัมมนาไปแล้ว ดังนี้
สาขาวิชาสุขภาพช่องปากเด็ก
– รายวิชาคลินิกสุขภาพช่องปากเด็ก
– รายวิชาคลินิกทันตกรรมจัดฟัน
สาขาวิชาสุขภาพช่องปากผู้สูงอายุ
– รายวิชาคลินิกปริทันตวิทยา
– รายวิชาคลินิกฟันเทียมชนิดติดแน่น
– รายวิชาคลินิกฟันเทียมชนิดถอดได้
และมีรายวิชาที่กำลังจะเกิดกิจกรรมเร็ว ๆ นี้ ได้แก่
– รายวิชาคลินิกสุขภาพช่องปากองค์รวม
– รายวิชาคลินิกวิทยาเอ็นโดดอนต์
– รายวิชาคลินิกทันตกรรมบูรณะ