![](https://beta.sut.ac.th/iat-crop/wp-content/uploads/sites/63/2023/09/S__22978586_0-1024x768.jpg)
![](https://beta.sut.ac.th/iat-crop/wp-content/uploads/sites/63/2023/09/S__22978588_0-1024x768.jpg)
วันที่ 10-13 กันยายน 2566 สาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช นำโดยผศ. ดร. ฐิติพร มะชิโกวา หัวหน้าสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช ผศ. ดร. จริยา รอดดี และอ. ดร.แหวนพลอย จินากูล อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช เข้าร่วมประชุมกับบุคคลากรทางด้านวิชาการ นักวิจัย และนักศึกษาระดับบัณฑิตศึกษา ของมหาวิทยาลัย Qiannan Normal University for Nationalities ณ สาธารณรัฐประชาชนจีน ในโอกาสนี้มีการพูดคุยแลกเปลี่ยนข้อมูลด้านวิชาการ ในรายละเอียดของหลักสูตร การเรียนการสอน และการวิจัยด้านต่าง ๆ รวมถึงแนวทางการสร้างความร่วมมือทางด้านการศึกษาและการวิจัยระหว่าง 2 สถาบันโดยสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี กับมหาวิทยาลัย Qiannan Normal University for Nationalities ของสาธารณรัฐประชาชนจีน
![](https://beta.sut.ac.th/iat-crop/wp-content/uploads/sites/63/2023/09/S__22994955-1-1024x768.jpg)
![](https://beta.sut.ac.th/iat-crop/wp-content/uploads/sites/63/2023/09/S__22994956-1024x768.jpg)
![](https://beta.sut.ac.th/iat-crop/wp-content/uploads/sites/63/2023/09/S__22994957-1024x768.jpg)