วิสัยทัศน์/พันธกิจ
วิสัยทัศน์
เป็นสาขาที่สร้างคนและองค์ความรู้เพื่อพัฒนาและเสริมสร้างความเข้มแข็งด้านวิทยาศาสตร์ด้านอาหารของประเทศและภูมิภาค
พันธกิจ
ผลิตบัณฑิตที่มีองค์ความรู้ด้านเทคโนโลยีอาหารแบบสากลที่สามารถนำความรู้ไปประยุกต์ใช้อย่างมีประสิทธิภาพ และมีทัศนคติที่ดี มีคุณธรรม มีความเป็นผู้นำ และมีความรบผิดชอบต่อสังคม
![](https://beta.sut.ac.th/iat-foodtech/wp-content/uploads/sites/69/2018/11/joel-filipe-171928-unsplash.jpg)