สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์ แพงคำ อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ เนื่องในโอกาสที่ได้รับรางวัลยกย่องคุณธรรมจริยธรรม (บุคคลต้นแบบความดี) ประเภทผู้ทรงคุณวุฒิดีเด่น ด้านวิชาการ ในโครงการอัตลักษณาภาษาศิลป์ กับศิลปะ ศิลปินบนถิ่นไทย ครั้งที่ 16 ประจำปี พ.ศ. 2565 จัดโดยมหาวิทยาลัยศิลปากร ร่วมกับมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลรัตนโกสินทร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏเพชรบุรี วัฒนธรรมจังหวัดเพชรบุรี วัฒนธรรมจังหวัดประจวบคีรีขันธ์ เทศบาลเมืองหัวหิน และองค์การบริหารส่วนตำบลมาบปลาเค้า อำเภอท่ายาง จังหวัดเพชรบุรี โดยมีกำหนดรับรางวัลในวันที่ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 ณ ลานกิจกรรมศูนย์การค้ามาร์เก็ต วิลเลจหัวหิน อำเภอหัวหิน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์ แพงคำ เนื่องในโอกาสที่ได้รับรางวัลยกย่องคุณธรรมจริยธรรม (บุคคลต้นแบบด้านความดี)
![](https://beta.sut.ac.th/iat/wp-content/uploads/sites/46/2022/07/congratulations-Pramote_SilpakornUniv.png)