ขอแสดงความยินดี นางสาวมนัญญา พะไลไผ่ ได้สอบผ่านป้องกันวิทยานิพนธ์ ระดับปริญญาโท ในวันที่ 4 ก.ค. 2567 ผลการสอบผ่านในระดับดีมาก หัวข้อ “การดูดซับแบบแบตซ์และคอลัมน์แบบพัลส์ในการกำจัดสารไตรโคลซานโดยใช้ถ่านกัมมันต์ผลิตจากกะลาแมคคาเดเมีย” พร้อมมีผลงานตีพิมพ์จำนวน 2 ฉบับ และขอขอบพระคุณคณะกรรมการสอบวิทยานิพนธ์ทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำกับนักศึกษา เพื่อนำไปใช้ประโยชน์ในการทำงาน และการทำวิจัยในอนาคตต่อไป
ขอแสดงความยินดีกับนางสาวมนัญญา พะไลไผ่ นักศึกษาระดับ ป.โท ได้สอบป้องกันวิทยานิพนธ์ ผ่านในระดับดีมาก
![](https://beta.sut.ac.th/ie-envi/wp-content/uploads/sites/113/2024/07/449845715_7908535465859888_344549724703837207_n.jpg)