สาขาวิชาคณิตศาสตร์ขอแสดงความยินดีกับ นางสาวประภาพิชญ์ ชุติมันตานนท์ นักศึกษาสาขาวิชาคณิตศาสตร์ ชั้นปีที่ 4 ที่ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 1 ในงาน IST-FR 2019 : GATEWAY TO INFORMATICS RESEARCH AT EECi สำหรับการวิจัยเรื่อง ” Analysis and classification of tooth classes by image processing “
โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เจษฎา ตัณฑนุช เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา ซึ่งจัดในวันที่ 11 ธันวาคม 2562 ณ Vidyasirimedhi Institute of Science and Technology (VISTEC) เป็นอีกหนึ่งความภาคภูมิใจของสาขาวิชาคณิตศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี จึงขอแสดงความชื่นชมยินดีมา ณ โอกาสนี้