สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ขอแสดงความยินดีกับอาจารย์ ดร.จักรสุมา พงศ์เศรษฐ์กุล อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์ ในโอกาสได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้ช่วยศาสตราจารย์ ในสาขาวิชาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีอาหาร ตั้งแต่วันที่ 1 ธันวาคม 2564 ตามมติคณะกรรมการบริหารงานบุคคล มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ครั้งที่ 4/2565 เมื่อวันที่ 6 มิถุนายน 2565
สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ขอแสดงความยินดีกับอาจารย์ ดร.จักรสุมา พงศ์เศรษฐ์กุล ในโอกาสได้รับการแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้ช่วยศาสตราจารย์
![](https://beta.sut.ac.th/iat/wp-content/uploads/sites/46/2022/06/เทคโนโลยีการเกษตร-มทส-congrat-asst-prof-jaksuma-new-template.png)