สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.สุนันทา ทองทา อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีอาหาร ในโอกาสได้รับรางวัลผลงานวิจัยดีเด่นด้านวิทยาศาสตร์ชีวภาพ ประจำปี พ.ศ. 2563 งานวิจัยเรื่อง “Surface Modification of Tapioca Starch by using the Chemical and enzymatic Method” จากการประชุมผู้ใช้ประโยชน์แสงซินโครตรอน ครั้งที่ 10 ประจำปี พ.ศ. 2565 จัดขึ้นในวันศุกร์ที่ 16 กันยายน 2565 ณ โรงแรมเดอะ สุโกศล พญาไท กรุงเทพมหานคร จัดโดยสถาบันวิจัยแสงซินโครตรอน กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม
สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร ขอแสดงความยินดีกับ รองศาสตราจารย์ ดร.สุนันทา ทองทา เนื่องในโอกาสที่ได้รับรางวัลผลงานวิจัยดีเด่นด้านวิทยาศาสตร์ชีวภาพ
![](https://beta.sut.ac.th/iat/wp-content/uploads/sites/46/2022/09/congrat-sunanta-AUM2022_new-1.png)