สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตรขอแสดงความยินดีกับคณาจารย์สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตรที่ได้รับทุนสนับสนุนงานวิจัย ปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ดังนี้
1. อาจารย์ ดร.ปภังกร ส่างสวัสดิ์ (อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีและนวัตกรรมทางสัตว์) ได้รับทุนสนับสนุนจากสำนักงานพัฒนาการวิจัยการเกษตร (องค์การมหาชน) (สวก.)
- การผลิตเปปไทด์ที่ออกฤทธิ์ทางชีวภาพจากเลือดเป็ด
2. อาจารย์ ดร.จริยา รอดดี (อาจารย์ประจำสาขาวิชาเทคโนโลยีการผลิตพืช) ได้รับทุนสนับสนุนจากสำนักงานพัฒนาการวิจัยการเกษตร (องค์การมหาชน) (สวก.)
- การพัฒนาวิธีการคัดเลือกพันธุ์ข้าวต้านทาน และการศึกษาพฤติกรรมการกินของเพลี้ยกระโดดสีน้ำตาล Nilaparvata lugens (Stal) และเพลี้ยกระโดดหลังขาว Sogatella furcifera (Horvath)