![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/435683467_386819710984710_4830213429797315237_n-300x200.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/435662417_386819557651392_165070690832047966_n-300x200.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/435671464_386819577651390_8100465138005430681_n-300x200.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/436305636_386819590984722_241555180422754471_n-300x200.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/435972034_386819717651376_3128282122826578163_n-300x200.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/435884295_386819534318061_2535999554588618872_n-300x200.jpg)
![](http://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2024/04/435756506_386819730984708_5716852966580572897_n-300x200.jpg)
วันที่ 4 เมษายน 2567 เวลา 16.50 – 18.00 น. ณ ห้อง F12107A อาคารเทพรัตน์วิทยรักษ์ (F12) ศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ ดร. พสุธา ธัญญะกิจไพศาล คณบดีสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ เป็นประธานในกิจกรรมวันสงกรานต์ สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ โดยมีอาจารย์ ทันตแพทย์ณัฐพล ถินสถิตย์ รักษาการหัวหน้าสถานทันตแพทยศาสตร์/หัวหน้าสาขาวิชาสุขภาพช่องปากครอบครัวและชุมชน อ. ดร. สุภัทรญาณ ทองจิตร อาจารย์ ทันตแพทย์ชญานนท์ รัศมีโสรัจ อาจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร. อรการณ์ สืบสมาน อาจารย์ ทันตแพทย์ ดร. นนทวัฒน์ ชื่นสิริ เจ้าหน้าที่ และนักศึกษาทันแพทย์ปี 1-5 เข้าร่วมกิจกรรมฯ
เนื่องในวันสงกรานต์ ปี 2567 คณะทำงานกิจกรรมนักศึกษาทันตแพทย์ร่วมกับสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้จัดกิจรรมวันสงกรานต์ โดยจัดพิธีสรงน้ำและรดน้ำขอพร เพื่อความเป็นสิริมงคลและสืบสานประเพณีปีใหม่อันดีงามของไทย ในโอกาสนี้ คณบดีสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ได้ให้โอวาทแก่คณาจารย์ เจ้าหน้าที่ เเละนักศึกษาทันตแพทย์ โดยได้เน้นย้ำให้ทุกคนเล็งเห็นความสำคัญในการช่วยเหลือ และส่งเสริมสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ให้มีความเจริญรุ่งเรือง อีกทั้งได้กล่าวอวยพรให้ทุกคนประสบแต่ความสำเร็จในการเรียน และการทำงาน
ภาพและข่าวจาก คณะทำงานกิจกรรมนักศึกษาทันตแพทย์ มทส.