ในวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2565 เวลา 09.00-16.00 น. อาจารย์และนักศึกษา สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้เข้าร่วมโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพ CUP ในงานทันตกรรมผู้สูงอายุ เพื่อพัฒนาระบบ กลไกการจัดบริการสุขภาพช่องปากผู้สูงอายุในชุมชนเพื่อการเข้าถึงบริการสุขภาพช่องปากแบบผสมผสานทั้งด้านส่งเสริมป้องกัน รักษา ฟื้นฟู ตามความจำเป็นในเวลาที่เหมาะสมของแต่ละพื้นที่ โดยมี อ. ทพ.ณัฐพล ถินสถิตย์ รักษาการแทนหัวหน้าสาขาวิชาสุขภาพช่องปากครอบครัวและชุมชน สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารีร่วมเป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ “รูปแบบการดำเนินงานทันตกรรมผู้สูงอายุ และแนวทางปฏิบัติในการดูแลสุขภาพช่องปากผู้สูงอายุ” ณ ห้องประชุมหลวงพ่อคูณ สำนักงานสาธารณสุข จังหวัดนครราชสีมา
ภาพกิจกรรมประชุมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพ CUP ในงานทันตกรรมผู้สูงอายุ
![](https://beta.sut.ac.th/id/wp-content/uploads/sites/132/2022/02/274278983_3002369313407295_212551030702143792_n.jpg)