วิสัยทัศน์/พันธกิจ
วิสัยทัศน์
มุ่งเป็นแหล่งผลิตบัณฑิตที่เป็นที่ยอมรับในระดับอาเซียน สร้างสรรค์งานวิจัยและนวัตกรรมในระดับสากล เป็นที่พึ่ง ทางวิชาการให้กับภาคอุตสาหกรรมและชุมชน
พันธกิจ
1.มุ่งผลิตบัณฑิตที่มีความรู้ความเชี่ยวชาญเฉพาะทางในการประยุกต์ใช้เทคโนโลยีสารสนเทศ และการสื่อสารในการประกอบวิชาชีพได้อย่างมีประสิทธิภาพมีความสามารถในการคิดวิเคราะห์อย่างเป็นระบบ มีคุณธรรม และจรรยาบรรณในการปฏิบัติงานด้านเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
2.เพื่อผลิตมหาบัณฑิตและดุษฎีบัณฑิตที่มีความรู้ความสามารถในการวิจัยและพัฒนาด้านเทคโนโลยีสารสนเทศ และการสื่อสาร ควบคู่กับการมีจิตสำนึก คุณธรรม และจริยธรรม
![](https://beta.sut.ac.th/ist-it/wp-content/uploads/sites/78/2020/10/bba95776090f9b63f6a84488a3ee99d6.jpg)