![😄](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td2/1/16/1f604.png)
![💙](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t6c/1/16/1f499.png)
![🍀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t87/1/16/1f340.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t80/1/16/1f64f.png)
พิธีปัจฉิมนิเทศและแสดงความยินดีกับว่าที่บัณฑิตแพทย์มทส. รุ่นที่ 12
![▶️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/25b6.png)
![▶️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/25b6.png)
![▶️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t40/1/16/25b6.png)
โครงการชุมชนสัมพันธ์ปฏิบัติงานช่วยเหลือประชาชน ร่วมกับกองอำนวยการฝึกผสมโคปไทเกอร์ 2023
ตัวแทนนักศึกษาแพทย์ ชั้นปีที่ 1 ปีที่ 2 และปีที่ 3 สำนักวิชาแพทยศาสตร์ เข้าร่วมโครงการชุมชนสัมพันธ์ปฏิบัติงานช่วยเหลือประชาชน ร่วมกับกองอำนวยการฝึกผสมโคปไทเกอร์ 2023 โดยกองทัพอากาศไทย กองทัพอากาศสิงคโปร์ และกองทัพอากาศสหรัฐอเมริกา ในการให้บริการทางการแพทย์ ตรวจรักษาโรคทั่วไป โดยได้สนับสนุนนักศึกษาแพทย์ หรือล่ามแปลภาษา เข้าร่วมกิจกรรมในวันที่ 23 มีนาคม 2566 และวันที่ 28 มีนาคม 2566
มอบทุนการศึกษามูลนิธิทุนแพทย์เพื่อปวงประชา
พิธีทำบุญสังฆทาน (รับร่างอาจารย์ใหญ่) ประจำปีการศึกษา 2565
พิธีกล่าวคำปฏิญาณตนและประดับป้ายชื่อนักศึกษาแพทย์ นักศึกษาทันตแพทย์ ประจำปีการศึกษา 2565
![🪄](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb5/1/16/1fa84.png)
![🌟](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/te0/1/16/1f31f.png)
พิธีวางพวงมาลาถวายราชสักการะเนื่องในวันมหิดล
ปฐมนิเทศอาจารย์ใหม่ สำนักวิชาแพทยศาสตร์
สำนักวิชาแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี (มทส.) จัดปฐมนิเทศอาจารย์ใหม่ ประจำปี พ.ศ. 2564-2565 เพื่อให้อาจารย์ใหม่ได้รับทราบนโยบาย วิสัยทัศน์ พันธกิจ ค่านิยม และยุทธศาสตร์สำคัญของสำนักวิชาฯ อีกทั้งมีความเข้าใจเนื้องานหลักของอาจารย์ตามหน้าที่ได้แก่ ด้านการเรียนการสอน การบริการวิชาชีพ และด้านงานวิจัย รวมถึงบทบาทหน้าที่ของการเป็นอาจารย์ที่ปรึกษา อีกทั้งให้อาจารย์ใหม่ทราบช่องทางการส่งเสริมสนับสนุนอาจารย์ ในการทำงานและพัฒนาตนเอง โดยมี รองศาสตราจารย์ นายแพทย์สุธรรม ปิ่นเจริญ คณบดี พร้อมด้วยคณะผู้บริหารสำนักวิชาแพทยศาสตร์ ร่วมกิจกรรม ระหว่างวันที่ 1 – 2 กันยายน 2565 ณ ห้องประชุม F-9268 อาคารเฉลิมพระเกียรติ 72 พรรษา บรมราชินีนาถ มทส.
ค่าย หมอ มทส. อาสา ปี 2565
สำนักวิชาแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี (มทส.) จัดโครงการค่าย “หมอ มทส.อาสา” ประจำปี 2565 ณ โรงพยาบาลส่งเสริมสุขภาพตำบลบ้านราษฎร์พัฒนา ตำบลเสิงสาง จังหวัดนครราชสีมา โดยมีวัตถุประสงค์การสนับสนุนนักศึกษาแพทย์ให้มีกิจกรรมนอกหลักสูตรทั้งในระดับชั้นปรีคลินิคและระดับชั้นคลินิค โดยการนำความรู้จากการเรียนทั้งภาคทฤษฎีและภาคปฏิบัติในห้องเรียนมาประยุกต์ใช้เพื่อให้เกิดประโยชน์จากประสบการณ์จริง ในการดูแลผู้ป่วยร่วมกับการได้รับคำแนะนำและเรียนรู้จากอาจารย์แพทย์อย่างใกล้ชิด สร้างแรงบันดาลใจให้กับนักศึกษาแพทย์เกิดความมุ่งมั่น เกิดแรงจูงใจในการศึกษาเล่าเรียนจนสำเร็จให้เป็นแพทย์ที่ดีในอนาคตให้กับชุมชนตามพันธกิจของมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารีที่ต้องการผลิตบัณฑิตที่มีคุณภาพ มีความรู้และมีปัญญาคู่คุณธรรม
โครงการสัมมนาปฏิรูปหลักสูตรฯ หัวข้อ "Technology Enhanced Learning และ Adult and Personalized learning"
เพื่อให้ได้หลักสูตรที่ดีที่สุด มาพัฒนาและสร้างแพทย์ในอนาคต (Future doctor) สำนักวิชาแพทยศาสตร์ จัดสัมมนาหัวข้อ “Technology Enhanced Learning และ Adult and Personalized learning” ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของโครงการปฏิรูปหลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต โดยได้รับเกียรติจากท่านผู้ช่วยศาสตราจารย์ นายแพทย์ ดร.ดนัย วังสตุรค ผู้เชี่ยวชาญด้านการบริหารจัดการหลักสูตรและการเรียนการสอนโดยใช้เทคโนโลยีมาประยุกต์ใช้อย่างมีประสิทธิภาพ มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ ความเข้าใจกับผู้เข้าร่วมอบรมสัมมนานำทีมผู้เข้าร่วมสัมมนาโดย คณบดีสำนักวิชาแพทยศาสตร์ (รศ.นพ.สุธรรม ปิ่นเจริญ) รองคณบดีฝ่ายวิชาการ หัวหน้าสถานแพทยศาสตรศึกษา คณาจารย์แพทย์ คณาจารย์ชั้นปรีคลินิก คณาจารย์ผู้สอนจากสำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม ผู้บริหารคณาจารย์แพทย์นักวิชาการศึกษาจากศูนย์แพทยศาสตรศึกษาชั้นคลินิก รพ.สุรินทร์ รพ.บุรีรัมย์ รพ.ชัยภูมิ รพ.มทส. และผู้แทนนักศึกแพทย์ เพื่อให้ทุกท่านที่มีส่วนร่วมในการปรับปรุงหลักสูตรได้มีความเข้าใจในเรื่องของการใช้เทคโนโลยีมาใช้ในการเรียนการสอนให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้น
พิธีถวายพวงมาลาสักการะ สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก เนื่องในวันมหิดล
โครงการทบทวนและพัฒนาแนวการปฏิบัติในการคัดเลือกนักศึกษา หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต
สำนักวิชาแพทยศาสตร์ร่วมกับศูนย์บริการการศึกษา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี โดยท่านคณบดีสำนักวิชาแพทยศาสตร์ (อ.นพ.ดร.นิวัฒน์ชัย นามวิชัยศิริกุล) รองคณบดีฝ่ายบริหาร รองคณบดีฝ่ายวิชาการ สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ผู้อำนวยการศูนย์บริการศึกษา (รศ. ดร.ยุพาพร รักสกุลพิวัฒน์) จัดโครงการทบทวนและพัฒนาแนวการปฏิบัติในการคัดเลือกนักศึกษา หลักสูตรแพทยศาสตรบัณฑิต ในระหว่างวันที่ 18-19 มิถุนายน 2564 ณ Kensinton English Garden Resort Khaoyai อำเภอปากช่อง จังหวัดนครราชสีมา โดยมีคณาจารย์และบุคลากรที่เกี่ยวข้องร่วมกันวางแผน หารือแนวทาง แก้ไขปัญหาอุปสรรค ในการรับนักศึกษาในปีที่ผ่านๆ มา
คณบดีสำนักวิชาแพทยศาสตร์ร่วมประชุมคณะทำงาน EdPEx
คณบดีสำนักวิชาแพทยศาสตร์เป็นประธานการประชุมคณะทำงานพัฒนาสำนักวิชาแพทยศาสตร์สู่ความเป็นเลิศตามเกณฑ์ EdPEx โดยท่านคณบดีได้ให้นโยบายและชี้แนวทางในการพัฒนาองค์กรให้เป็นไปตามเกณฑ์ พร้อมร่วมกันหารือเพื่อปรับปรุงเกณฑ์ที่ยังไม่เป็นไปตามแผน
การจัดประชุมคณะกรรมการบริหาร กสพท. ครั้งที่ 4/2564
สำนักวิชาแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี ได้รับเกียรติในการเป็นเจ้าภาพดูแลการจัดประชุมคณะกรรมการบริการ กลุ่มสถาบันแพทยศาสตร์แห่งประเทศไทย กสพท. ครั้งที่ 4/2564 ผ่านทางระบบออนไลน์ เมื่อวันศุกร์ที่ 28 พฤษภาคม 2564 ที่ผ่านมา
พิธีปฏิญาณตนและประดับป้ายชื่อของนักศึกษาแพทย์ และนักศึกษาทันตแพทย์ ประจำปีการศึกษา 2563
สำนักวิชาแพทยศาสตร์ร่วมกับสำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์จัดพิธีปฏิญาณตน และประดับป้ายชื่อของนักศึกษาแพทย์ และนักศึกษาทันตแพทย์ ประจำปีการศึกษา 2563 เมื่อวันพฤหัสบดีที่ 13 สิงหาคม 2563 ที่ผ่านมา โดยมี รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนาความเป็นสากล รศ. ร.อ. ดร.กนต์ธร ชำนิประศาสน์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี
ทั้งนี้ได้มีพิธีมอบโล่ประกาศเกียติคุณจากแพทยสภาแด่อาจารย์แพทย์ผู้มีคุณธรรมจริยธรรม ให้แก่ อ. พญ.ผการัตน์ แสงกล้า และนักศึกษาแพทย์ผู้มีความประพฤติดีเด่น ให้แก่ น.ส.วราสิริ อภัยพงษ์ นักศึกษาแพทย์ชั้นปีที่ 6 ศูนย์แพทยศาสตร์ชั้นคลินิก โรงพยาบาลสุรินทร์
พิธีถวายพวงมาลาสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก เนื่องในวันมหิดล ประจำปี 2563
รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนาความเป็นสากลสำนักวิชาแพทยศาสตร์ สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ และสำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์
พิธีถวายพวงมาลาสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก เนื่องในวันมหิดล ประจำปี 2563
รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนาความเป็นสากล สำนักวิชาแพทยศาสตร์ สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์ สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ และสำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ ร่วมถวายพวงมาลาสักการะสมเด็จพระมหิตลาธิเบตอดุลเดชวิกรม พระบรมราชนก เนื่องในวันมหิดล
ขอแสดงความยินดีกับบัญฑิตสำนักวิชาแพทยศาสตร์
สำนักวิชาแพทยศาสตร์ ขอแสดงความยินดีกับบัณฑิตแพทย์รุ่นที่ 10 ประจำปีการศึกษา 2563
![](https://sp-ao.shortpixel.ai/client/to_webp,q_glossy,ret_img/https://beta.sut.ac.th/im/wp-content/plugins/elementor/assets/images/placeholder.png)
This is the heading
Lorem ipsum dolor sit amet, consectetur adipiscing elit. Ut elit tellus, luctus nec ullamcorper mattis, pulvinar dapibus leo.